![](assets/images/news/20220622132302_news.jpg)
ทต.บ้านกลาง จ.ลำพูน ร่วมประเพณีสรงน้ำพระธาตุและพระเจ้าทองทิพย์ วัดขี้เหล็ก ม.3
วันที่ 22 มิถุนายน 2565 เวลา 9:00 น ณ วัดขี้เหล็ก หมู่ที่ 3 ขี้เหล็ก ตำบลบ้านกลาง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน นายสอน อิ่นแก้ว นายกเทศมนตรีตำบลบ้านกลาง พร้อมผู้บริหาร,สมาชิกสภาเทศบาล,หัวหน้าส่วนราชการ,พนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลบ้านกลาง และพุทธศาสนิกชนตำบลบ้านกลาง ร่วมประเพณีสรงน้ำพระธาตุและพระเจ้าทองทิพย์ วัดขี้เหล็ก หมู่ที่ 3 บ้านขี้เหล็ก ตำบลบ้านกลาง อำเภอเมือง ลำพูน เพื่อเป็นสิริมงคลและสืบสานประเพณีเก่าแก่ของตำบลบ้านกลาง โดยประเพณีสรงน้ำพระธาตุและพระเจ้าทองทิพย์ จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี ซึ่งตรงกับวันแรม 8 ค่ำเดือน 9 เหนือ
******************
ผู้สื่อข่าว : นายราชฤทธิ์ ธิแจ้
บรรณาธิการ : นางสาวณัฐชฎาพร อ่องวิลาศ นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
แหล่งข่าว : งานประชาสัมพันธ์
กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ เทศบาลตำบลบ้านกลาง อ.เมือง จ.ลำพูน
โทร 0-5309-0711 ต่อ 711
![](assets/images/news/20220622132302_1_news.jpg)
![](assets/images/news/20220622132302_2_news.jpg)
![](assets/images/news/20220622132410_3_news.jpg)
![](assets/images/news/20220622132410_4_news.jpg)
![](assets/images/news/20220622132302_5_news.jpg)
*************************************
นายราชฤทธิ์ ธิแจ้ / ข่าว
นายราชฤทธิ์ ธิแจ้ / ภาพ
งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
www.banklanglp.go.th
โทร 0-5309-0721-23 ต่อ 711