![](assets/images/news/20230628110040_news.jpg)
ทต.บ้านกลางลำพูน จัดโครงการส่งเสริมคุรธรรม จริยธรรมในสถานศึกษา
วันที่ 26 สิงหาคม 2565 ที่อาคารยิมเนเซียมประสิทธิ์ยิม ศูนย์กีฬาและนันทนาการจามเทวีเทศบาลตำบลบ้านกลาง นายนภดล นพรัตน์ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านกลาง เป็นประธานเปิดโครงการส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรม ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๕ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชนได้มีโอกาสสำรวจเรียนรู้สุขภาพจิตใจของตนเอง เพื่อทราบสำรวจข้อบกพร่อง และเรียนรู้วิธีแก้ไขตามหลักศาสนา ตลอดจนเพื่อสร้างคุณธรรมในจิตใจ และมุ่งส่งเสริมให้เยาวชนมีความประพฤติที่ถูกต้องตามทำนองครองธรรมและเบโตไปเป็นพลเมืองที่ดีของสังคมและประเทศชาติในอนาคต โดยมีการบรรยายธรรม ในหัวข้อ สังคมยุคใหม่ต่อส่งผลต่อพฤติกรรมของเด็กและเยาวชน ,ศาสนาหลักธรรมเครื่องมือที่ขัดเกลาพฤติกรรม ,การพัฒนาคุณภาพชีวิตเด็กและเยาวชน โดยพระมหาเอนก จันทโชโต วัดหนองหล่ม ตำบลศรีบัวบาน อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน เป็นพระวิทยากร ซึ่งมีกลุ่มเป้าหมายเป็นเด็กนักเรียนโรงเรียนเทศบาล 1 บ้านกลาง จำนวนกว่า ๗๐ คนเข้าร่วมโครงการฯ
************************************
ผู้สื่อข่าว : นายราชฤทธิ์ ธิแจ้
บรรณาธิการ : นางสาวณัฐชฎาพร อ่องวิลาศ นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
แหล่งข่าว : งานประชาสัมพันธ์
กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ เทศบาลตำบลบ้านกลาง อ.เมือง จ.ลำพูน
โทร 0-5309-0711 ต่อ 711
![](assets/images/news/20230628110040_1_news.jpg)
![](assets/images/news/20230628110040_2_news.jpg)
![](assets/images/news/20230628110040_3_news.jpg)
![](assets/images/news/20230628110040_4_news.jpg)
![](assets/images/news/20230628110040_5_news.jpg)
*************************************
นายราชฤทธิ์ ธิแจ้ / ข่าว
นายราชฤทธิ์ ธิแจ้ / ภาพ
งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
www.banklanglp.go.th
โทร 0-5309-0721-23 ต่อ 711