![](assets/images/news/20240629000835_news.jpg)
เทศบาลตำบลบ้านกลาง เปิดประชุมสภาฯ สมัยวิสามัญ ครั้งที่ 1/2 ประจำปี พ.ศ.2567
วันที่ 28 มิถุนายน 2567 เวลา 14.00 น. ณ ห้องประชุมฝ้ายคำ เทศบาลตำบลบ้านกลาง นายทวีป พรมกลาง ประธานสภาเทศบาลตำบลบ้านกลาง เป็นประธานในการประชุมสภาเทศบาล สมัยวิสามัญ ครั้งที่ 1/2 ประจำปี พ.ศ.2567 โดยมีระเบียบวาระการประชุมที่สำคัญ เพื่อพิจารณา ได้แก่ ญัตติ เรื่อง ขออนุมัติใช้จ่ายเงินสะสมครั้งที่ 4 ประจำปีงบประมาณ 2567, ญัตติ เรื่อง ขออนุมัติโอนเงินงบประมาณรายจ่ายประจำปีงบประมาณ 2567, ญัตติ เรื่อง องค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน ขอรับความเห็นชอบการขอถอนสภาพ และการขอใช้พื้นที่สาธารณประโยชน์สุสานป่าสะแลบางส่วน และ ญัตติ เรื่อง การกำหนดความเหมาะสมของการใช้ประโยชน์ที่สาธารณประโยชน์ (Zoning) ในตำบลบ้านกลาง โดยมีนายสอน อิ่นแก้ว นายกเทศมนตรีตำบลบ้านกลาง พร้อมผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล และหัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมประชุมอย่างพร้อมเพรียง
******************
ผู้สื่อข่าว : นางสาวเกวลิน ไชยมงคล
บรรณาธิการ : นางสาวพิมผกา ต้นแก้ว เจ้าพนักงานประชาสัมพันธ์ชำนาญงาน
แหล่งข่าว : งานประชาสัมพันธ์
กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ เทศบาลตำบลบ้านกลาง อ.เมือง จ.ลำพูน
โทร 0-5309-0711 ต่อ 711
FB : เทศบาลตำบลบ้านกลาง จ.ลำพูน
![](assets/images/news/20240629000835_1_news.jpg)
![](assets/images/news/20240629000835_2_news.jpg)
![](assets/images/news/20240629000835_3_news.jpg)
![](assets/images/news/20240629000835_4_news.jpg)
![](assets/images/news/20240629000835_5_news.jpg)
*************************************
นางสาวเกวลิน ไชยมงคล / ข่าว
นางสาวเกวลิน ไชยมงคล / ภาพ
งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
www.banklanglp.go.th
โทร 0-5309-0721-23 ต่อ 711