![](assets/images/news/20190311161922_news.jpg)
ต้อนรับคณะกรรมการตรวจประเมินสำนักทะเบียนดีเด่น ประจำปี 2562
วันนี้ (11 มี.ค. 62) เวลา 10.00 น. ที่ห้องประชุมสภาเทศบาลตำบลบ้านกลาง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน นายอภิชาติ เทพชา ปลัดเทศบาลปฏิบัติหน้าที่ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านกลาง พร้อมด้วยสมาชิกสภา, หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ให้การต้อนรับคณะกรรมการตรวจประเมินสำนักทะเบียนดีเด่น ประจำปี 2562 ซึ่งได้เข้าตรวจประเมินสำนักทะเบียนท้องถิ่นเทศบาลตำบลบ้านกลาง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน เพื่อคัดเลือกสำนักทะเบียนดีเด่น ตามโครงการประกวดสำนักทะเบียนดีเด่น ประจำปี 2562 จัดโดยกรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย มีวัตถุประสงค์เพื่อให้สำนักทะเบียนได้มีการปรับปรุง และพัฒนาคุณภาพการบริการให้มีประสิทธิภาพตลอดจนประชาชนได้รับการบริการที่ดี และเกิดความพึงพอใจในการบริการของภาครัฐ รวมทั้งยังเป็นการเสริมสร้างขวัญและกำลังใจแก่ผู้ปฏิบัติงานทะเบียน
![](assets/images/news/20190311161922_1_news.jpg)
![](assets/images/news/20190311161923_2_news.jpg)
![](assets/images/news/20190311161923_3_news.jpg)
![](assets/images/news/20190311161923_4_news.jpg)
![](assets/images/news/20190311161923_5_news.jpg)
*************************************
นางสาวญาณิศา มณีขัติย์ / ข่าว
นางสาวญาณิศา มณีขัติย์ / ภาพ
งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
www.banklanglp.go.th
โทร 0-5309-0721-23 ต่อ 711