![](assets/images/news/20201125152823_news.jpg)
ทต.บ้านกลางร่วมกับวัฒนธรรม จ.ลำพูน ลงพื้นที่ตรวจสถานประกอบกิจการฯ
วันนี้ (25 พ.ย. 63) เวลา 10.00 น. ที่ห้างสรรพสินค้าบิ๊กซีลำพูน นายอภิชาติ เทพชา ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านกลาง ลงพื้นที่ตรวจสถานประกอบกิจการประเภทร้านวีดีทัศน์ โดยบูรณาการณ์ร่วมกับสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดลำพูน นำโดยนายศุภวาร วงศ์รอบ นักวิชาการวัฒนธรรมปฏิบัติการ, ฝ่ายปกครองอำเภอเมืองลำพูน และสถานีตำรวจภูธรนิคมอุตสาหกรรมจังหวัดลำพูน เพื่อพิจารณาคำขอต่ออนุญาตใบประกอบกิจการฯ ตามพระราชบัญญัติ ภาพยนตร์และวีดีทัศน์ พ.ศ. 2551 ในพื้นที่จังหวัดลำพูน โดยตรวจสอบอาคารหรือสถานที่ตั้งของสถานประกอบกิจการฯ และเสนอความเห็นต่อนายทะเบียนประจำจังหวัดลำพูนเพื่อประกอบการพิจารณาอนุญาตต่อไป
*************
ผู้สื่อข่าว : นางสาวญาณิศา มณีขัติย์
บรรณาธิการ : นางสาวณัฐชฎาพร อ่องวิลาศ นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
แหล่งที่มา : งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
![](assets/images/news/20201125152823_1_news.jpg)
![](assets/images/news/20201125152823_2_news.jpg)
![](assets/images/news/20201125152823_3_news.jpg)
![](assets/images/news/20201125152823_4_news.jpg)
![](assets/images/news/20201125152823_5_news.jpg)
*************************************
นางสาวญาณิศา มณีขัติย์ / ข่าว
นางสาวญาณิศา มณีขัติย์ / ภาพ
งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
www.banklanglp.go.th
โทร 0-5309-0721-23 ต่อ 711