![](assets/images/news/20180826014320_news.JPG)
ร่วมเดินขบวนพิธีเปิดงาน "มหกรรมลำไย เกษตรปลอดภัย ของดีลำพูน ปี 2561"
วันนี้ (24 ส.ค. 61) เวลา 16.00 น. เทศบาลตำบลบ้านกลาง นำโดยสมาชิกสภาเทศบาลตำบลบ้านกลาง พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลบ้านกลาง ร่วมเดินขบวนพิธีเปิดงาน "มหกรรมลำไย เกษตรปลอดภัย ของดีลำพูน ปี 2561" โดยจังหวัดลำพูนได้จัดขึ้นระหว่างวันที่ 24 - 31 สิงหาคม 2561 ณ บริเวณศูนย์บริการนักท่องเที่ยวจังหวัดลำพูน (เชิงสะพานท่าขาม) และบริเวณสวนเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน ทั้งนี้ เพื่อส่งเสริมและเพิ่มช่องการจำหน่ายลำไยคุณภาพ และเป็นการประชาสัมพันธ์ส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดลำพูน ตั้งแต่บริเวณเชิงสะพานท่านาง ไปตามถนนหน้าวัดพระธาตุหริภุญชัย วรมหาวิหาร อำเภอเมืองลำพูน ซึ่งในงานจะมีการจำหน่าย ลำไยสด และผลิตภัณฑ์แปรรูปจากลำไย และผลิตภัณฑ์โอทอปของจังหวัดลำพูน
![](assets/images/news/20180826014320_1_news.JPG)
![](assets/images/news/20180826014321_2_news.jpg)
![](assets/images/news/20180826014321_3_news.JPG)
![](assets/images/news/20180826014321_4_news.JPG)
![](assets/images/news/20180826014321_5_news.JPG)
*************************************
น.ส.ญาณิศา มณีขัติย์ / ข่าว
นายราชฤทธิ์ ธิแจ้ / ภาพ
งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
www.banklanglp.go.th
โทร 0-5309-0721-23 ต่อ 711