![](assets/images/news/20210403102918_news.jpg)
ร่วมกิจกรรมจิตอาสารักษ์แม่น้ำในลุ่มแม่น้ำกวง จังหวัดลำพูน
วันที่ 2 เมษายน 2564 เวลา 9:00 น ณ ลานอเนกประสงค์ วัดศรีบุญยืน ตำบลเหมืองง่า อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน นายอภิชาติ เทพชา ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลบ้านกลาง พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ, และพนักงานจิตอาสาเทศบาลตำบลบ้านกลาง เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสารักษ์แม่น้ำในลุ่มแม่น้ำกวง จังหวัดลำพูน จัดโดย สำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดลำพูน โดยมีนายจุลพงษ์ ทวีศรี รองปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม เป็นประธานในพิธีฯ พร้อมกับส่งมอบถังดักไขมัน ให้กับจังหวัดลำพูน จำนวน 120 ถัง โดยมีนายวรยุทธ เนาวรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เป็นผู้รับมอบ
*********************
ผู้สื่อข่าว : นายราชฤทธิ์ ธิแจ้
บรรณาธิการ : นางสาวณัฐชฎาพร อ่องวิลาศ นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
แหล่งที่มา : งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
![](assets/images/news/20210403102918_1_news.jpg)
![](assets/images/news/20210403102918_2_news.jpg)
![](assets/images/news/20210403102918_3_news.jpg)
![](assets/images/news/20210403102918_4_news.jpg)
![](assets/images/news/20210403102918_5_news.jpg)
*************************************
นายราชฤทธิ์ ธิแจ้ / ข่าว
นายราชฤทธิ์ ธิแจ้ / ภาพ
งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
www.banklanglp.go.th
โทร 0-5309-0721-23 ต่อ 711