![](assets/images/news/20240719022011_news.jpg)
ทต.บ้านกลาง จ.ลำพูน ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคล แด่พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว
วันที่ 18 กรกฎาคม 2567 เวลา 16:00 น ณ วัดประตูโขง ตำบลบ้านกลาง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน นางอุไรลักษณ์ เรือนสิงห์ รองปลัดเทศตำบลบ้านกลาง พร้อมหัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาล และคณะครูโรงเรียนเทศบาล 1 บ้านกลาง ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคล แด่พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2567 โดยท่านพระครูไพศาลธรรมานุสิฐ เจ้าคณะอำเภอเมืองลำพูน เจ้าอาวาสวัดประตูป่า เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ นำคณะสงฆ์อำเภอเมืองลำพูน เจริญพระพุทธมนต์ เจริญจิตภาวนา เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล และกล่าวคำถวายพระพร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีนายวรากร พาจรทิศ ปลัดอาวุโสอำเภอเมืองลำพูน เป็นประธานฝ่ายฆราวาสพร้อมด้วย กำนัน-ผู้ใหญ่บ้าน และประชาชนตำบลบ้านกลาง เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้
******************
ผู้สื่อข่าว : นางสาวเกวลิน ไชยมงคล
บรรณาธิการ : นางสาวพิมผกา ต้นแก้ว เจ้าพนักงานประชาสัมพันธ์ชำนาญงาน
แหล่งข่าว : งานประชาสัมพันธ์
กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ เทศบาลตำบลบ้านกลาง อ.เมือง จ.ลำพูน
โทร 0-5309-0711 ต่อ 711
FB : เทศบาลตำบลบ้านกลาง จ.ลำพูน
![](assets/images/news/20240719022011_1_news.jpg)
![](assets/images/news/20240719022011_2_news.jpg)
![](assets/images/news/20240719022011_3_news.jpg)
![](assets/images/news/20240719022011_4_news.jpg)
![](assets/images/news/20240719022011_5_news.jpg)
*************************************
นางสาวเกวลิน ไชยมงคล / ข่าว
นางสาวเกวลิน ไชยมงคล / ภาพ
งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
www.banklanglp.go.th
โทร 0-5309-0721-23 ต่อ 711