ทต.บ้านกลาง จัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาในโอกาสวันสำคัญของชาติ ประจำปีงบประมาณ 2567
วันที่ 26 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ วัดแม่ยาก(ดวงดี) อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน นายชาตรี สุริยจักร์ รองนายกเทศมนตรีตำบลบ้านกลาง เป็นประธานเปิดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาในโอกาสวันสำคัญของชาติ ประจำปีงบประมาณ 2567 เนื่องใน "วันคล้ายวันพระราชสมภพพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว" เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนม 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 และเป็นการน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ และเป็นการสร้างความสามัคคี สร้างจิตสำนึกให้ทุกคน ทุกฝ่าย ตระหนักและให้ความสำคัญในการช่วยกันพัฒนาตำบลบ้านกลาง ให้สะอาด สวยงามโดยมีผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาล คณะครูโรงเรียนเทศบาล 1 บ้านกลาง และกำนันผู้ใหญ่บ้านทั้ง 12 หมู่บ้าน เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
******************
ผู้สื่อข่าว : นางสาวเกวลิน ไชยมงคล
บรรณาธิการ : นางสาวพิมผกา ต้นแก้ว เจ้าพนักงานประชาสัมพันธ์ชำนาญงาน
แหล่งข่าว : งานประชาสัมพันธ์
กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ เทศบาลตำบลบ้านกลาง อ.เมือง จ.ลำพูน
โทร 0-5309-0711 ต่อ 711
FB : เทศบาลตำบลบ้านกลาง จ.ลำพูน
*************************************
นางสาวเกวลิน ไชยมงคล / ข่าว
นางสาวเกวลิน ไชยมงคล / ภาพ
งานประชาสัมพันธ์
กองวิชาการและแผนงาน เทศบาลตำบลบ้านกลาง
www.banklanglp.go.th
โทร 0-5309-0721-23 ต่อ 711